![](https://edu.udoncity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/23-1-1024x682.jpg)
![](https://edu.udoncity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/23-มีค.2-1024x682.jpg)
![](https://edu.udoncity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/23-5-1024x682.jpg)
![](https://edu.udoncity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/23-4-1024x682.jpg)
![](https://edu.udoncity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/23-3-1024x682.jpg)
![](https://edu.udoncity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/23-6-1024x682.jpg)
![](https://edu.udoncity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/23-8-1024x682.jpg)
![](https://edu.udoncity.go.th/wp-content/uploads/2023/04/23-7-682x1024.jpg)
ด้วยหน่วยงานศึกษานิเทศก์ สำนักการศึกษา ได้ดำเนินการจัดฝึกอบรมเชิงปฏิบัติการโครงการส่งเสริม พัฒนาสื่อ นวัตกรรมและเทคโนโลยีการศึกษาด้วยโปรแกรมการอบรมตามประสงค์ (Course on Demand) โรงเรียนและศูนย์พัฒนาเด็กเล็กสังกัดเทศบาลนครอุดรธานี (หลักสูตร : การผลิตสื่อการเรียนการสอน (E-Learning) และการออกแบบสื่อ (Graphic/Multimedia) การสร้างและตัดต่อวิดีโอด้วยมือถือ เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 23 มีนาคม 2566 ณ หอประชุมโรงเรียนมัธยมเทศบาล 6 นครอุดรธานี มีผู้เข้ารับการ ฝึกอบรมทั้งหมด จำนวน 113 คน