เนื่องด้วยเทศบาลนครอุดรธานีมีนโยบายปลูกผักสวนครัว โรงเรียนเทศบาล 12 บ้านช้าง นำโดย ผอ.เสกสรรค์ คนไว ผู้อำนวยการสถานศึกษา จึงสนองนโยบายฯ ดังกล่าว โดยดำเนินการเชิญชวนให้คณะครู นักเรียน ตั้งแต่ระดับปฐมวัยจนถึงนักเรียนระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ 1-6 ผู้ปกครอง และชุมชนบ้านช้าง ร่วมกันปลูกผักสวนครัวไว้ ณ แปลงผักโรงเรียนเทศบาล 12 บ้านช้าง เพื่อปลูกฝังนิสัยรักการทำงาน และยังสามารถนำผักไปขาย หารายได้เสริมได้อีกด้วย
ขณะนี้ ทางโรงเรียนเทศบาล 12 ของเรากำลังปรับภูมิทัศน์ และเตรียมแปลงผักค่ะ
![](https://edu.udoncity.go.th/wp-content/uploads/2023/01/S__4194382.jpg)
![](https://edu.udoncity.go.th/wp-content/uploads/2023/01/S__4194390.jpg)
![](https://edu.udoncity.go.th/wp-content/uploads/2023/01/S__4194388.jpg)
![](https://edu.udoncity.go.th/wp-content/uploads/2023/01/S__4194386.jpg)
![](https://edu.udoncity.go.th/wp-content/uploads/2023/01/S__4194389.jpg)
![](https://edu.udoncity.go.th/wp-content/uploads/2023/01/S__4194393.jpg)