ดร.ธนดร พุทธรักษ์ นายกเทศมนตรีนครอุดรธานี ได้มีนโยบายในการเตรียมความพร้อมของสถานศึกษา เพื่อรองรับการเปิดภาคเรียนที่ 2 ปีการศึกษา 2566 ในวันที่ 1 พฤศจิกายน 2566 โดยมอบหมายให้ นายสุรศักดิ์ ภักดีไทย รองปลัดเทศบาล และนางกนกอร ไชยมูล ผู้อำนวยการสำนักการศึกษา ลงพื้นที่สำรวจความพร้อมของสถานศึกษา ร่วมกับส่วนราชการอื่นที่เกี่ยวข้อง โดยเริ่มต้นที่โรงเรียนเทศบาล 1 โพศรี โดยมี นายจักรพงษ์ วรรณขันธ์ ผอ.สถานศึกษา ร่วมต้อนรับและนำเสนอปัญหาในแต่ละจุด
![](https://edu.udoncity.go.th/wp-content/uploads/2023/10/001-1024x768.jpg)
![](https://edu.udoncity.go.th/wp-content/uploads/2023/10/0011-1024x461.jpg)
![](https://edu.udoncity.go.th/wp-content/uploads/2023/10/0014-1024x461.jpg)
![](https://edu.udoncity.go.th/wp-content/uploads/2023/10/0016-1024x461.jpg)
![](https://edu.udoncity.go.th/wp-content/uploads/2023/10/00184-1024x461.jpg)
![](https://edu.udoncity.go.th/wp-content/uploads/2023/10/0018-768x1024.jpg)
![](https://edu.udoncity.go.th/wp-content/uploads/2023/10/0017-768x1024.jpg)
![](https://edu.udoncity.go.th/wp-content/uploads/2023/10/261397-768x1024.jpg)
![](https://edu.udoncity.go.th/wp-content/uploads/2023/10/261396-1024x768.jpg)